ด้วยวันที่ 1 กรกฎาคม ของทุกปี เป็นวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือนำโดย รองผู้อำนวยการ นางสาวแววมณีวัลย์ สุยะ พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน ได้จัดพิธีน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัวพระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย และแสดงความจงรักภักดีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ โดยประกอบพิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนามของลูกเสือ-เนตรนารี พร้อมทั้งทำกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญประโยชน์
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/1-1-1024x683.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/10-1024x768.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/2-1024x683.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/3-1024x683.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/4-1024x683.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/5-1024x683.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/7-1024x768.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_วันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติปี-67_240704_1-1024x768.jpg)
![](https://www.padaengschool.ac.th/web/wp-content/uploads/2024/07/8-1024x768.jpg)